Okay, wapendwa wasikilizaji, nimeungana na mwakilishi wa Mji Mkongwe wa huko Zanzibar ambaye ni uh, makamu wa katibu mkuu wa uh, chama cha CUF chama cha wananchi huko Tanzania upande wa Zanzibar uh, Ismail Jusa, mkutano wenu wa uongozi wa chama cha CAF leo ulitarajiwa kukutana na umekutana na maazimio muhimu kuhusu watu ambao, oh, wametajwa kwamba ni wameleta ukorofi ndani ya chama nini, hatua gani imechukuliwa? Hadi e, sasa kikao chetu kinaendelea, lakini tayari tumepokea tuhuma kwa zinazowahusu <coughs> viongozi watano ambao ni wajumbe baraza kuu la uongozi la taifa la chama na kufanya maamuzi, na hivi sasa tunarudi katikao kumalizia na wanachama wengine tisa waliobakia. Katika hao watano ambao tumewasikiliza tuhuma zao, na baadaye wao wameitwa kupewa nafasi ya kujitetea na kujieleza mbele ya baraza kuu, baraza kuu limeamua kwa kura nyingi kabisa Uh, kuwafukuza wanachama wanne kati yao ambao ni Mheshimiwa Hamad Rashid, Mheshimiwa Doyo Hassan Doyo, Mheshimiwa Shoka Hamis Juma na Mheshimiwa Juma Said Sanani, na yule watano ambaye anaitwa Yasin Mrotwa, yeye ya amepewa karipio kali na baraza kuu. Hayo ndio maamuzi ambayo yametolewa na punde hivi yatasambazwa kuandishwa habari, wakati baraza kuu likirejea kumalizia wanachama tisa waliobakia. Uamuzi huo wa uongozi wa chama ulipotolewa, wao hao wanaotuhumiwa walikuweko mbelenu Eh, utaratibu wetu wa kichama ni kwamba wanaitwa kusomewa tuhuma zao, baadaye wanapewa nafasi ya kujibu tuhuma hizo, na wajumbe wanapata nafasi ya ya kuwahoji masuala mbalimbali, na baada ya kujibu masuala hayo baraza kuu linafanya maamuzi, na baada ya kufikia maamuzi waliitwa na wakasomewa ha, u -u uamuzi uliofanyika. Na niseme uamuzi wa kuwafukuza kwa mujibu wa katiba yetu lazima uunge mkono na wajumbe zaidi ya theluthi mbili kutoka Tanzania bara peke yao na wajumbe zaidi ya theluthi mbili kutoka Zanzibar peke yao na katika kikao hiki wajumbe ishirini na mbili ambao ndio wajumbe wote wa wahada waliokuwepo kikaoni wameunga mkono, na katika wajumbe wa bara wajumbe ishirini na tatu kati ya ishirini na tano wameunga mkono. Ni wajumbe ah, yani, wawili tu ambao kutoka upande wa bara walipinga au hawakubaliana na uamuzi wa kuwafukuza. Baada ya baada ya uamuzi huo, Bwana Jusa, watuhumiwa walisema nini? Ni wamepokea uamuzi, wamesema walichoambiwa kwamba kwa mujibu wa katiba yetu wana nafasi ya kukata rufaa na chombo ambacho aweza kukata rufaa kwao ni mkutano mkuu Ma wa taifa, ambacho chombo cha juu cha mwisho kabisa cha maamuzi katika chama. Kwa hivyo makamu mwenyekiti wa chama mheshimiwa Machano Khamisani ambaye endele kiongoza kikao alipokuwa akiwaeleza huo uamuzi amewaeleza kwamba wanayo haki ya kwenda kukata rufaa katika mkutano mkuu wa taifa shaka, na bila shaka aki hakuridhika na hapo ana nafasi pia ya kukata ya ku pinga uamuzi huu katika vyombo vya kisheria vya nchi ambayo ni mahakama. Zote hizo ni haki zao katika katika chama na pia katika nchi hii. Ina maana katika hao mliowafukuza ambao walikuwa ni wabunge au wawakilishi watapoteza nafasi zao za uwakilishi au wabunge kwa niaba ya chama cha kafu ama sivyo? E, katika hao waliokuwa mbunge ni mmoja tu ambaye ni Mheshimiwa Hamad Rashid Mohamed, na kwa maamuzi ya baraza kuu kwa sababu katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania hakuna mgombea binafsi. Wagombea wote ni wagombea wa vyama. Kwa hivyo, unapopoteza chama, wanachama uh, wa chama cha siasa kilichokudhamini ukaingia katika chombo cha kutunga sheria, kiwe bunge au baraza la wakilishi, inakuwa automatically au moja kwa moja umepoteza nafasi yako ile ya ubunge. Ndivyo katiba ya nchi inavyosema na ndivyo sheria ya uchaguzi inavyosema. Kwa hivyo, sisi baada ya maamuzi haya tutachukua hatua kesho ya kuliandikia rasmi bunge kupitia katibu wake ili kuarifu uamuzi wa, wa wetu kumhusu Mheshimiwa Hamad Rashid. Ha, kisiasa ki hamjaona hii ni hasara kumpoteza mtu mashuhuri kama huyo kwenye chama chenu, tena mbunge aliwahi kuwa kiongozi wa upinzani katika Bunge la Tanzania? E, ni, ni bila shaka wa, wakati wote unapopoteza kiongozi hata mwanachama tu, si jambo ambalo ni jepesi, lakini mara nyingi katika taasisi yote unapima faida na hasara za kuwa naye huyo mwenzenu Mheshimiwa Hamad alitoa mchango mkubwa katika chama hichi, lakini imefika pahala ameamua kuchukua hatua za kukivuruga chama hichi kwa tadhani, kwa hatua zake zile alikuwa akisaidii tena chama na kwa sababu hiyo kuendelea kubakia kwake katika chama, yalikuwa ni maoni ya wajumbe wa baraza kuu walio wengi, kama walivyokueleza kwa jadi hiyo, walioamua wameona kwamba atakiathiri zaidi chama kuliko kukisaidia. Uh, amenukuliwa Bwana Hamad akisema kwamba atakuwa na mahakamani na kama pia ataunda chama chake mwenyewe. Je, mko tayari na mapambano hayo? E, swala la kwenda mahakamani kama tulivyosema mwanzo ni haki yake. Uh, lakini swala la kuunda chama, kama ameamua hivyo, bila shaka tangu mwanzo inaonekana amepoteza imani na chama chake, kwa sababu huwezi kuzungumzia wakati bado ni mwanachama ukazungumzia hatua kuunda chama kingine, isipokuwa huna imani tena na chama hicho. Na hiyo inaonekana tu mikanganyiko na migongano aeleomo katika mawazo yake. Mheshimiwa Hamad Rashid haeleweki, sasa anasimamia nini? Sisi akiamua kuunda chama hatushughulishi. Tumepambana na vyama vikongwe katika nchi hii, kiwemo chama cha mapinduzi na kafu, siku zote imeweza kushinda mapambano na imefanikisha ku, ku, imefanikiwa kuifikisha nchi yetu hapa tulipo. Tunadhani hata huko nyuma waliwahi kuwa wanachama, waliunda vyama na hawakufika popote. Kwa hivyo hatushughulishi kabisa, tunamtakia kila la heri katika safari yake mpya ya kisiasa, na tunadhani tutakutana katika ulingo wa kisiasa. Na kushukuru sana mwakilishi wa mji mkongwe wa Zanzibar, Ismail Jusa. Asante sana kwa mazungumzo hayo, asante, shukran.