Kama Mtanzania sijafurahishwa na maamuzi haya, lakini sijafurahishwa zaidi kwa sababu tulitoa tahadhari mapema sana kwamba huku ndio tutakapofikia na watu hawakusikia. Sasa hapa, unadhani wa kulaumiwa nani? Wanasheria wetu ambao walijitokeza na kusema hapana, hili linawezekana, pamoja na mwanasheria wa serikali kuonya na nyinyi pia kuonya mara nyingi, waspendi kusema kwamba tunawapa nani lawama? lakini jambo ambalo tunajifunza katika maamuzi haya ni kwamba inabidi wanasiasa tuwe tunawasikiliza wataalam, tusidakie mambo kwa sababu tu ya kupata umaarufu, eh, wa kisiasa kuonekana mtetezi, ilhali unaliingiza taifa katika madhara makubwa sana, kama jinsi ambavyo hapa ilitokea. Utakumbuka kwamba mwaka elfu mbili na tisa aliyekuwa mkurugenzi mkuu wa TANESCO d alishauri kwamba mitambo ile iliyokuwa inamilikiwa na Dowans inunuliwe, lakini wanasiasa wengi sana walipinga jambo hili bila kuzingatia ushauri wa kitaalamu. Na matokeo yake ni nini? Kwamba mitambo ile sasa imenunuliwa na kampuni nyingine, kampuni ya Symbion ambayo nayo inayeuzia umeme TANESCO ambavyo Dowans wanaiuzia umeme Tanesco mitambo ile ile, na umeme tunautumia ni wa kutoka mitambo ile ile ambayo mwanzoni tulikuwa tumekataa, lakini kwa gharama kubwa zaidi, kwa sababu Dowans sasa wameuza ile mitambo yao, wamepata pesa, lakini pia wameshinda kesi, tunataka tuwalipe. Kwa hiyo ndiyo kwamba hapa mshindi amekuwa ni Dowans na nchi inaumia, na hili lazima liwe ni somo ambalo watanzania tujifunze, kwa sababu nchi yetu haiko pekee, ni nchi ambayo iko ndani ya mfumo mzima wa kidunia kuna makampuni mengi sana ambayo yanaingia mikataba na nchi yetu. Kwa hiyo lazima tujifunze namna ambavyo tunavyoendesha mambo haya. Zito Kabwe, ulionya, ukaambiwa umenunuliwa au umeingia katika kundi la wale wanaobatizwa jina la ufisadi. Unawaambiaje sasa wale ambao walikubatiza na wewe jina hilo? Nataka tu wanasiasa wenzangu wajifunze tabia hii ya kuitana majina, tabia hii ya kuhukumiana na tabia ya kuchukulia mambo kwa ajili ya maslahi ya kisiasa ni tabia ambayo haijengi nchi yetu. Kwa sisi kama viongozi, kama wanasiasa, lazima tuwe makini sana, tuchunge ndimi zetu na tuhakikishe kwamba tunaweka maslahi ya taifa letu mbele. Mimi nasikitika kwamba tunaenda kulipa mabilioni yote haya ya fedha kwa sababu za kujitakia tu, kwa sababu tungeweza kabisa kabisa kuepuka jambo hili.